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kuendeleza sekta uvuvi

‘ a Na MWANDISHI WETU
0 kutimiza SERIKALI  Imedhamira  kuendeleza
sokta ya uvuvi nehinl kwa kuhakikisha
@ SUMA JKT Inanunua zana bora kwa ajill ya wavuvi
nbo, allahidi il shughuli hizo ziwe endelevu na
1 kwa wakatl kukuza kipato cha mtu mmoja mimoja
N ey kwaltleumFa. | na Wazirl wa
ipambanua Ha allsemwa Juzl
lTuu katika Mifuggm nya Uwvuvi, lllashlmba Ndaki
ujenzi wa katika ofisl za wizara hiyo zilizopo
Ii, mashirika Mtumba Jijini Dadoma, wakati wa hafla
| wataalamu fuplya kukabidhi lnﬂlnl slta za kupachika
blaya muda katika boti kwa ajili ya vyama sita vya

ushirika wa wavuvi.
Alisema nia ya serikali ni kuona
mchango wa pato la taifa katika sekta ya
uvuvi, unakua kwa ku*enga mazingira
mazuri ya kuvua rasilimali za uvuvi
zilizopo nchini. -
Aliongeza kuwa, inélnl hizo zenye
thamani ya sh. milioni 58.7, zilizogaiwa
kwa vyama vya Kabwe wilaya ya Nkasi
mkoani Rukwa, Mwamgongo wilaya
X: Kigoma Vijljinl mkoani Kigoma na
sanda Mkuu wilaya ya Mtwara Vijijini
mkoani Mtwara.
Vyama vingine ni Kilwa Kivinje »
wilaya ya Kilwa mkoani Lindi na
Igombe ‘Wilaya ya llemela pamoja na
embaya kilichopo Wilaya ya Bushosa
mkoani Mwanza, ni sehemu ya fedha
iliyoidhinishwa na serikall kwa ajili
kuwasaidia wavuvi.
~ "Mwaka Jana na mwaka huu, serikali
imetenga sh. milioni 200 ya kununua
vifaa na zana mbalimbali za uvuvi kwa
ajili ya wavuvi,” alisema.
atika kuhakikisha wavuvi
wanaendelea kupata misaada
mbalimbali kutoka serikalini, aliwataka
wajiunge katika vyama vya ushirika wa
wavuvi vinavyotambulika kuanzia ngazi
ya wilaya, mkoa na taifa na kazi zao
ziwe zinafanyika kwa kufuata utaratibu
unaoeleweka. § v
Pia, aliwataka wavuvi kuelimisha o
wenzao kutoendeleza uvuvi haramu
kwa kuwa hauna tiLa yoyote na
husababisha madhara kwa mazalia ya F
-

samaki na kuharibu shughuli za uvuvi

endelevu.

Naye Naibu Waziri wa Mifugo

- na Uvuvi, Abdallah Ulega, alitoa rai

kwa wadau wa sekta ya uvuvi nchini v

‘kuwa, kazi ya kukabidhi injini hizo za h
H
-

- kupachika katika boti liwe chachu ya
‘wao kuHipanga vyema kwa kuwa fursa
- zipo nyingi katika sekta hiyo.

Ule aliwataka ‘wadau hao
uh‘aklﬁ:ha vyama vyao vya ushirika
wa wavuvi, vinakuwa imara na vifanye
kazi kwa kufuata utaratibu na kuwa,

I imejipanga kuhakikisha wavuvi iy
ainuka na kuchangia zaidi katika o
taifa kupitia sekta ya uvuvi

ande  wake, Katibu
ya Mifugo na Uvuvi
ikia Uvuvi, Dk. Rashid
h, alisema wizara imekuwa
i b 0 mara kwa mara kwa

shirlka wa wavuvi ambavyo
Utambuliwa kisheria

ya Mifugo
ikitumia vigezo
i _a ushirika vya
boti, kikiwemo
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kiliwa kwa watuhumiwa hao  sam
juz jioni. Ziw

Alisema maofisa wa polisi  risa:

HARARL LEO UK |3,

4 Sababu
machinjio
Vingunguti
kuchelewa
kutoa huduma

zatajwa

Na Innara Dossa,
TUDARCo _

e UKOSEKANA
. - kwa chumba
b cha baridi (cold

room), kumekwamisha
kuanza kwa machinjio
ya kisasa ya Vingunguti
_yauyokuwa yaanze kazi
‘tangu Julai, mwaka huu.
~ Mkuu wa Mkoa, Amos
fakalla, alijionea hayo

ati wa ziara yake ya
belea Jimbo la llala.
achinjio hayo yaliku-
aanze kazi rasmi Julai
huu lakini bado
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Ui, Jumaa
kupeleka
pitali ya
uwasaid-
ka katika
1 na wale
biji.

lewa na
mu Mkoa

% Awataka wafugaji *

~ kama biashara nyingine.

wakati akifunga mkutano

kujali mifugo

Dar es Salaam.

Waziri wa Mifugo na
Uvuvi, Mashimba Ndaki
amewataka wafugaji
kuithamini shughuli hiyo
na kuifanya kwa ufanisi
il kuleta tija zaidi katika
sekta hiyo.

Alisema wafugaji ndio
wanajua sirl, faida na
hasara za shughuli hiyo,
akisema sekta ya mifugo
haina mikwara mingi

Ndaki alieleza hayo juzi,

siku mbili wa wadau
L mifugo uliokuwa uki-
'masuala mbalim-
ikiwemo namna ya
eleka mbele sekta
ifugo ili kunufaisha
3aji na Taifa.

A ma tuithamini na

ika lakini tija
ana,” alisema.
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